|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.847.111 Truy câp hiện tại 10.427
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Mạnh Hùng thăm và kiểm tra các chốt chặn tại đường mòn, lối mở trên tuyến biên giới Việt - Lào ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 27/03/2020
Sáng ngày 26/3, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Mạnh Hùng - Trưởng Ban chỉ đạo phòng, chống dịch COVID-19 huyện A Lưới đã đến thăm, động viên, kiểm tra công tác kiểm soát tại các chốt chặn, đường mòn, lối mở, công tác kiểm soát dịch bệnh của các Đồn biên phòng trên tuyến biên giới Việt - Lào.
Kiểm tra chốt chặn dịch Covid-19 tại Đồn Biên phòng cửa khẩu Hồng Vân đóng ở thôn 7, xã Hồng Vân, huyện A Lưới và Đồn Biên phòng cửa khẩu A Đớt đóng ở xã A Đớt, huyện A Lưới, Chủ tịch UBND huyện Nguyễn Mạnh Hùng ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực của lực lượng biên phòng trong công tác tuần tra, kiểm soát 24/24 tại chốt chặn.
Chủ tịch UBND huyện cho rằng, thời gian tới, tình hình dịch bệnh Covid-19 có thể diễn biến rất phức tạp, số lượng người trở về Việt Nam ngày càng tăng. Vì vậy lực lượng biên phòng tại các chốt chặn cần chủ động nắm chắc tình hình, tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát để thực hiện công tác phòng, chống dịch Covid-19 có hiệu quả ngay từ cửa ngõ biên giới.
"Với điều kiện thời tiết khắc nghiệt, các điểm chốt, chặn của bộ đội biên phòng chủ yếu là các lều bạt dã chiến nên việc ăn ở, sinh hoạt còn nhiều khó khăn, thiếu thốn. Do đó, lực lượng thường trực trước hết phải bảo vệ mình, giữ gìn sức khỏe đảm bảo để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao". Chủ tịch UBND huyện yêu cầu.
Một số hình ảnh tại buổi kiểm tra
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/1(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/3(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/4.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/5.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/6.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/7.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/27/8.jpg) T.T Các tin khác
|
|