|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.826.708 Truy câp hiện tại 31.819
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Bộ tiêu chí đánh giá “Xanh - Sạch - Sáng” cấp xã trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/02/2020
Nhằm nâng cao nhận thức, ý thức bảo vệ môi trường cho các tầng lớp nhân dân, huy động sự tham gia của các tập thể, tổ chức, đoàn thể cấp xã trong công tác bảo vệ môi trường; đảm bảo sự tham gia tích cực, thường xuyên của đông đảo quần chúng nhân dân, các tổ chức, đoàn thể cấp xã trong việc thực hiện Đề án Ngày Chủ nhật xanh, UBND tỉnh Thừa Thiên Huế đã ban hành Bộ tiêu chí đánh giá “Xanh – Sạch – Sáng” cấp xã/phường bảo vệ môi trường theo Quyết định số 154/QĐ-UBND ban hành ngày 15/01/2020.
Theo đó, Bộ tiêu chí xanh sạch sáng cấp xã/phường trên địa bàn tỉnh có thang điểm 100: tiêu chí cam kết (05 chỉ tiêu) tổng điểm 10; tiêu chí sạch (04 chỉ tiêu) tổng điểm 35 so với tiêu chí sạch cấp phường 06 chỉ tiêu; tiêu chí xanh (04 chỉ tiêu) tổng điểm 35; tiêu chí sáng (02 chỉ tiêu), tổng điểm 10; tiêu chí đưa ra phương án giải quyết trên Trung tâm giám sát điều hành đô thị thông minh (01 chỉ tiêu) tổng điểm 10.
UBND các phường, thị trấn tổ chức tự đánh giá kết quả thực hiện các tiêu chí đánh giá môi trường xanh, sạch, sáng gửi báo cáo kết quả đến UBND cấp huyện định kỳ 06 tháng/lần, trước ngày 10/7 và 10/01 hằng năm (kỳ đánh giá từ ngày 01/01 đến ngày 30/6 và từ 01/7 đến 30/12 của năm tiếp theo). Qua kết quả đánh giá của Bộ tiêu chí, Chủ tịch UBND tỉnh sẽ quyết định công nhận xã/phường/thị trấn đạt kết quả tốt trước ngày 30/12 hàng năm.
(Có Quyết định và phụ lục kèm theo) Tập tin đính kèm: DT Các tin khác
|
|