|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.869.197 Truy câp hiện tại 24.660
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Tọa đàm gặp mặt kỷ niệm 30 năm ngày hội Quốc phòng toàn dân và 75 Ngày thành lập QĐND Việt Nam ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/12/2019
Ngày 20/12, Ban CHQS huyện tổ chức Tọa đàm gặp mặt kỷ niệm 30 năm ngày hội Quốc phòng toàn dân và 75 Ngày thành lập QĐND Việt Nam. Tham dự có đồng chí Nguyễn Thị Sửu – TUV – Bí thư Huyện ủy.
Buổi gặp mặt đã cùng nhau ôn lại lịch sử hào hùng 75 năm xây dựng, chiến đấu và trưởng thành của quân đội nhân dân Việt Nam. Từ Đội Việt Nam tuyên truyền Giải phóng quân ngày đầu thành lập, 75 năm qua, Quân đội nhân dân Việt Nam đã ngày một lớn mạnh. Từ thắng lợi của Cách mạng tháng Tám đến chiến dịch lịch sử Điện Điên Phủ, rồi Đại thắng mùa xuân năm 1975, những trang sử vẻ vang, tự hào của đất nước đã được viết nên bằng sự cống hiến, hy sinh của biết bao thế hệ Bộ đội Cụ Hồ. Phát huy truyền thống vẻ vang đó, 75 năm qua, LLVT huyện đã không ngừng xây dựng và phát triển ngày càng vững mạnh, chính quy, tinh nhuệ, từng bước hiện đại. Trong năm 2019, LLVT huyện đã thể hiện tốt vai trò tham mưu và triển khai thực hiện nhiệm vụ quốc phòng quân sự địa phương đạt nhiều kết quả nổi bật, góp phần quan trọng tạo nên bước phát triển mới của huyện nhà.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Nguyễn Thị Sửu – TUV – Bí thư Huyện ủy gửi lời chúc mừng tốt đẹp đến các cán bộ, chiến sĩ nhân ngày truyền thống của Quân đội nhân dân Việt Nam anh hùng, đồng thời mong muốn LLVT huyện tiếp tục phát huy truyền thống Bộ đội Cụ Hồ, nâng cao bản lĩnh cách mạng, tiếp tục hoàn thành các nhiệm vụ quốc phòng, bảo vệ an ninh tổ quốc, góp phần thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, kinh tế, xã hội của địa phương.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/12/23/1(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/12/23/2.jpg) H. Hải - D. Lý Các tin khác
|
|