|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.781.777 Truy câp hiện tại 22.834
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: đến năm 2020, sản lượng nuôi cá nước ngọt đạt trên 1,3 ngàn tấn ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 31/03/2014![](/UploadFiles/TinTuc//2014/3/31/20140331longhothuydienaluoi.jpg) | Phát triển nuôi cá lồng tại lòng hộ thủy điện A Lưới |
Đây là một trong những mục tiêu trong Đề án nuôi cá nước ngọt của huyện A Lưới giai đoạn 2014 - 2020. Theo Đề án, tận dụng các diện tích mặt nước hiện có (khoảng 325 ha), tập trung phát triển nuôi cá nước ngọt để đến năm 2020, đạt sản lượng nuôi cá nước ngọt đạt 1.347,4 tấn, giá trị lợi nhuận đạt 35 tỷ đồng, giải quyết việc làm cho khoảng 500 lao động. Để đạt các mục tiêu trên, Đề án đã đề ra một số nhiệm vụ cụ thể gồm: xây dựng trại cá giống nhằm cung ứng giống tại địa phương; đến năm 2018, cơ bản cung cấp 100% giống cho nhu cầu nuôi; 70% giống các đối tượng nuôi chủ lực là giống sạch bệnh. Mở rộng diện tích nuôi thâm canh, có năng suất cao, sạch và bảo vệ môi trường; đến năm 2018, có 100% cơ sở nuôi, vùng nuôi các đối tượng chủ lực đạt tiêu chuẩn về chất lượng và an toàn vệ sinh thực phẩm. Tổ chức kêu gọi đầu tư cơ sở sản xuất thức ăn, vật tư thiết bị phục vụ nuôi trồng, gắn kết với xây dựng các vùng nuôi thủy sản nguyên liệu.
Đề án cũng đưa ra một số giải pháp về quy hoạch, khoa học kỹ thuật, công tác khuyến ngư, cơ chế chính sách và nguồn vốn đầu tư để phát triển nhanh, có hiệu quả và bền vững ngành nuôi cá nước ngọt trên địa bàn huyện A Lưới, tạo nhiều việc làm, tăng thu nhập cho nông dân, đảm bảo an sinh xã hội gắn với bảo vệ môi trường, góp phần giảm nghèo bền vững. www.thuathienhue.gov.vn Các tin khác
|
|