|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.756.894 Truy câp hiện tại 6.272
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Tổ chức APOPO chào xã giao lãnh đạo UBND huyện A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 13/03/2014Ngày 11 tháng 03 năm 2014, tại Văn phòng HĐND và UBND huyện A Lưới, tổ chức APOPO (Bỉ) đã đến thăm và chào xã giao lãnh đạo UBND huyện A Lưới. Về phía đoàn, có ông TeKimiti Gilbert, Giám đốc chương trình bom mìn của APOPO (Bỉ), ông Rickard Hartmann, Giám đốc chương trình quốc gia của APOPO tại Việt Nam, ông Trương Sĩ Hoài Nhân, quản lý dự án APOPO tại Huế. Về phía lãnh đạo huyện, có đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện.
Chương trình Rà phá vật liệu nổ APOPO Việt Nam do Bộ Ngoại giao - CHLB Đức tài trợ thông qua tổ chức phi Chính phủ APOPO - Vương quốc Bỉ được thực hiện tại huyện A Lưới từ tháng 01 năm 2014 nhằm mục đích hỗ trợ huyện thực hiện công tác rà phá bom mìn, khắc phục hậu quả sau chiến tranh, phục vụ mục tiêu tái định cư cho các hộ dân nghèo.
Một số hình ảnh
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2014/3/12/image/DSC02490.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2014/3/12/image/DSC02489.JPG)
HQ Các tin khác
|
|