|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.774.973 Truy câp hiện tại 18.455
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Đồng chí Hồ Xuân Trăng - Chủ tịch UBND huyện A Lưới kiểm tra tình hình ngập lụt do ảnh hưởng hoàn lưu bão số 13 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 09/11/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/11/8/11072013710.jpg) | Đồng chí Hồ Xuân Trăng - Chủ tịch UBND huyện kiểm tra, chỉ đạo khắc phục cầu Khe Chai xã Đông Sơn |
Do ảnh hưởng của hoàn lưu bão số 13, trong đêm ngày 6 và ngày 7 tháng 11 năm 2013, trên địa bàn huyện A Lưới đã có mưa to cho đến rất to trên diện rộng.
Do ảnh hưởng của hoàn lưu bão số 13, trong đêm ngày 6 và ngày 7 tháng 11 năm 2013, trên địa bàn huyện A Lưới đã có mưa to cho đến rất to trên diện rộng, tính đến 14 giờ ngày 7/8/2013 lượng mưa trên được gần 400mm, đã gây ngập lụt và sạt lở nhiều nơi, đặc biệt là Quốc lộ 49A, với 15 điểm sạt lở, nhưng đã được lực lượng tại chỗ khắc phục và đã thông tuyến; đường Hồ Chí Minh đoạn từ thị trấn A lưới đến ngã ba Bốt Đỏ đã bị nước, đất đá tràn lấp đầy đường ảnh hưởng, cản trở đến việc lưu thông của người dân và các phương tiện đi lại trên đường.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/11/8/image/11072013699(1).jpg) ![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/11/8/image/11072013706.jpg)
Để sớm khắc phục những ảnh hưởng do mưa lớn gây ra dọc theo đường Hồ Chí Minh, đồng chí Chủ tịch UBND huyện giao phòng Công thương phối hợp và chỉ đạo các xã huy động lực lượng tại chỗ để khơi thông cống, rãnh dọc đảm bảo lưu thông dòng chảy; đồng thời, dọn dẹp lượng đất đá, gỗ củi bồi lấp trên đường.
Mưa lớn do hoàn lưu bão số 13 và ảnh hưởng của cơn bão số 8, 10, 11, cầu Khe Chai xã Đông Sơn đã bị hư hỏng nặng, các loại xe cơ giới không thể đi lại được; tại hiện trường, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã chỉ đạo phòng Công thương, Đơn vị thi công khẩn trương khắc phục, đảm bảo lưu thông, an toàn cho người dân và các phương tiện giao thông.
M.Giang Các tin khác
|
|