|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.778.733 Truy câp hiện tại 20.727
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Nâng bước em đến trường ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 15/04/2014Cùng với việc tổ chức vận động cán bộ, chiến sĩ tham gia phong trào "Ngày về thôn, bản" nhằm giúp đồng bào phát triển các mô hình kinh tế, ổn định cuộc sống, anh còn xin nhận đỡ đầu để hiện thực ước mơ được đến trường cho một học sinh nghèo trên rẻo cao biên giới. Đó là việc làm đầy ý nghĩa, đậm nhân văn của Trung uý Nguyễn Bá Truyền, Đội trưởng Vận động quần chúng ở Đồn biên phòng cửa khẩu A Đớt. Trong quá trình thực hiện nhiệm vụ tại địa bàn 3 xã biên giới, Trung uý Truyền nhận thấy nhiều trẻ em trong đội tuổi mẫu giáo vì hoàn cảnh gia đình không được đến trường cùng bạn bè trang lứa. Sau nhiều đêm thao thức suy nghĩ, anh quyết định xin ý kiến chỉ huy đơn vị, lãnh đạo chính quyền địa phương và Ban giám hiệu Trường mầm non A Đớt xin nhận đỡ đầu cho cháu Phạm Thị Tranh, 4 tuổi (con ông Phạm Văn Pút và bà Viên Thị Điệp), ở thôn A Tin, xã A Đớt để cháu được đến trường theo con chữ.
Sau khi đi sâu tìm hiểu tình hình thực tế ở địa phương, anh tích cực vận động thêm 6 đảng viên và 1 chi bộ nhận hỗ trợ ban đầu cho 2 gia đình chính sách có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã A Đớt. Qua đó, góp phần dấy lên phong trào thi đua nhận giúp đỡ các trường hợp có hoàn cảnh khó khăn trong mỗi cán bộ, chiến sĩ và đảng viên trên địa bàn.
Thượng tá Đồng Xuân Quỳnh, Đồn trưởng Đồn Biên phòng cửa khẩu A Đớt bảo: Trên cương vị là Phó Bí thư chi đoàn đơn vị, bản thân Trung uý Truyền luôn vận động cán bộ đoàn viên, thanh niên đơn vị tham gia nhiều phong trào, hoạt động của chi đoàn và tổ chức đoàn địa phương phát động. Riêng phong trào “Ngày về thôn, bản” đã huy động hàng ngàn ngày công giúp nhân dân địa phương phát triển kinh tế, ổn định đời sống.
Chủ tịch UBND xã A Đớt Hà Minh Đường cứ tấm tắc: Trong công tác giúp địa phương xóa đói, giảm nghèo, Đồn A Đớt thường xuyên tích cực đi vận động các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp để xây dựng nhà tình thương cho người dân trên địa bàn xã. Thật khó mà kể hết những việc làm của cán bộ, chiến sĩ đồn biên phòng đã giúp đỡ cho người dân nơi đây...
Trung uý Nguyễn Bá Truyền bên cháu Tranh (thứ 3 phải sang) được anh nhận giúp đỡ nâng bước đến trường Baothuathienhue.vn Các tin khác
|
|