|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.779.741 Truy câp hiện tại 21.486
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
UBND huyện A Lưới làm việc với Công ty Cổ phần Thủy điện miền Trung về một số vấn đề liên quan đến cơn bão số 8 và số 10 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 14/10/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/10/11/t10lvvebaoso8va10.jpg) | Đồng chí Hồ Xuân Trăng - Chủ tịch UBND huyện phát biểu chỉ đạo cuộc họp |
Ngày 10 tháng 10, tại Văn phòng HĐND và UBND huyện, UBND huyện đã tổ chức làm việc với Công ty để giải quyết những thiệt hại của một số hộ dân bị ngập do hồ chứa Thuỷ điện A Lưới trong cơn bão số 8 và số 10 vừa qua, do đồng chí Hồ Xuân Trăng - Chủ tịch UBND huyện chủ trì. Tham dự cuộc họp có đại diện lãnh đạo một số phòng, ban chuyên môn của huyện, UBND các xã liên quan và lãnh đạo Công ty Thủy điện Miền Trung.
Sau khi nghe đại diện Lãnh đạo Trung tâm Phát triển Quỹ đất báo cáo tình hình thiệt hại của một số hộ dân của các xã Hồng Thái, Sơn Thủy, Hồng Thượng và Hồng Quảng bị ngập do lòng hồ thủy điện A Lưới trong cơn bão số 8 và số 10 vừa qua; kiến nghị của lãnh đạo UBND các xã và ý kiến của đại diện Lãnh đạo Công ty;
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện đề nghị Công ty nghiêm túc thực hiện các nội dung tại Thông báo số 308/TB-UBND ngày 02 tháng 10 năm 2013 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về việc kết luận của đồng chí Lê Trường Lưu – Phó chủ tịch UBND tỉnh tại cuộc họp giải quyết các vấn đề liên quan vận hành điều tiết, xả lũ nhà máy thủy điện A Lưới;
Đồng thời, để giúp các hộ dân bị thiệt hại sớm ổn định cuộc sống, giảm bớt những khó khăn và yên tâm sinh sống, tăng gia, phát triển sản xuất đang sinh sống quanh khu vực lòng hồ Thủy điện, đề nghị Công ty phối hợp với UBND huyện A Lưới, đặc biệt là các xã có các hộ dân bị thiệt hại (Hồng Thái, Hồng Thượng, Hồng Quảng, Sơn Thủy, Nhâm) rà soát, thống nhất lại số liệu bị thiệt hại của người dân để hoàn chỉnh phương án hỗ trợ, đền bù báo cáo UBND tỉnh xin ý kiến chỉ đạo để triển khai thực hiện. Thời gian tổ chức triển khai thực hiện nội dung này từ ngày 14/10/2013 và hoàn thành trước ngày 30 tháng 10 năm 2013./. M.Giang Các tin khác
|
|