|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.753.986 Truy câp hiện tại 4.254
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Trung tâm Dạy nghề huyện A Lưới tổ chức Lễ Bế giảng lớp dạy nghề may công nghiệp khóa 3 - năm 2013 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 08/08/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/8/8/dsc00254.jpg) | Đ/c Châu Vĩnh Huyền - Giám đốc TTDN trao giấy khen cho học viên xuất sắc |
Thực hiện Kế hoạch đào tạo nghề năm 2013 đã được UBND huyện A Lưới và Sở LĐTBXH tỉnh phê duyệt. Sau 3 tháng đào tạo nghề, sáng ngày 07 tháng 8 năm 2013 Trung tâm Dạy nghề A Lưới tổ chức Lễ Bế giảng lớp dạy nghề may công nghiệp khóa 3 – năm 2013.
Đến dự Lễ Bế giảng có Đ/c Hồ Văn Đắp - Chủ tịch UBMTTQVN huyện, Hồ Nam Đông - Trưởng Phòng LĐTBXH huyện và các phòng ban có liên quan.
Lớp học được tổ chức từ ngày 29/4 đến 29/7/2013, tham gia lớp học có 21 học viên đến từ các xã: A Ngo, Hồng Thái, Hương Phong, Nhâm 02 trong đó 20 học viên thuộc đối tượng DTTS, 01 học viên thuộc đối tượng LĐNT.
Qua lớp học đã trang bị cho học viên 5 mô đun gồm: Kiến thức cơ sở; Các đường may cơ bản; May chi tiết; May lắp ráp thành phẩm; Vận hành thiết bị chuyên dùng và thực hành tổng hợp. Sau khóa học đa số học viên nắm chắc các nội dung và đã tự mình may lắp ráp được sản phẩm như: áo sơ mi, quần âu nam, nữ ... Kết thúc khóa đào tạo có 100% học viên được đánh giá xếp loại từ khá trở lên và Trung tâm đã trao giấy khen cho 01 học viên xuất sắc và 06 học viên giỏi.
Phát biểu chỉ đạo, đồng chí Hồ Văn Đắp thay mặt lãnh đạo huyện, rất chia sẻ những khó khăn trong công tác đào tạo nghề hiện nay và ghi nhận những kết quả của Trung tâm Dạy nghề A Lưới đã đạt được trong thời gian qua. Đồng thời, nhấn mạnh: Đảng và Nhà nước nói chung, lãnh đạo huyện nhà nói riêng hết sức quan tâm đến công tác xóa đói giảm nghèo và công tác đào tạo nghề cho nhân dân. Đồng chí khẳng định: Con đường xóa đói giảm nghèo bền vững đối với lao động nông thôn huyện chúng ta là phải học nghề và phát triển nghề phù hợp với tình hình phát triển kinh tế xã hội địa phương.
Một số hình ảnh tại buổi Lễ
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/8/8/image/DSC00230.JPG)
Đ/c HồVăn Đắp - Chủ tịch UBMTTQVN huyện phát biểu tại Lễ Bế giảng
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/8/8/image/DSC00252.JPG)
Đ/c Hồ Nam Đông - Trưởng Phòng LĐTBXH huyện trao chứng chỉ nghề cho học viên
Đại diện học viên phát biểu cảm tưởng tại Lễ Bế giảng
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/8/8/image/DSC00250.JPG)
VV- NS Các tin khác
|
|