|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.758.799 Truy câp hiện tại 7.508
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
UBND huyện tiếp công dân định kỳ tại xã Hương Nguyên ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 06/08/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/8/2/dsc04692.jpg) | Đ/c Nguyễn Mạnh Hùng trả lời kiến nghị của công dân |
Ngày 01 tháng 8 năm 2013, UBND huyện đã tổ chức tiếp công dân tại xã Hương Nguyên do đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - Phó Chủ tịch UBND huyện thực hiện; cùng tham dự buổi tiếp có đại diện lãnh đạo các cơ quan: Phòng Lao động thương binh và xã hội, Trung tâm phát triển quỹ đất, phòng Nông nghiệp và phát triển nông thôn; Phó Bí thư Đảng uỷ, Chủ tịch UBND, các ban ngành liên quan và một số bà con của xã Hương Nguyên tham gia. Tại buổi tiếp có 13 công dân tham gia phản ánh với hơn 35 ý kiến khác nhau. Các ý kiến kiến nghị, phản ánh chủ yếu tập trung vào các nội dung như: Các chế độ chính sách cho người có công; khai thác khoáng sản; chặt phá rừng trái phép; hỗ trợ đền bù cây lồ ô trong quá trình thi công đường 74 chưa thoả đáng; quan tâm đào tạo nghề cho thanh niên; công trình nước sạch, đường bê tông chưa đáp ứng cho bà con; chính sách hỗ trợ cho các hộ nghèo.
Nhiều ý kiến của bà con đã được đồng chí Hồ Xuân Kho - Chủ tịch UBND xã và lãnh đạo các phòng ban tham gia trả lời làm rõ, các vần đề còn lại đồng chí phó Chủ tịch UBND huyện giải thích và trả lời trực tiếp, tiếp thu, giải trình chuyển đến các cơ quan liên quan nghiên cứu, giải quyết những kiến nghị, đề xuất của bà con.
Một số hình ảnh tại buổi tiếp công dân
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/8/2/image/DSC04691.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/8/2/image/DSC04690.JPG)
V.V Các tin khác
|
|