|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.774.206 Truy câp hiện tại 17.805
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
A Lưới: Tiếp tục triển khai Nghị quyết của Quốc hội lấy ý kiến nhân dân về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 20/04/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/4/18/dsc04208.jpg) | Đ/c Nguyễn Tân phát biểu tại Hội nghị |
Sáng ngày 17/4/2013 Thường trực HĐND huyện A Lưới tổ chức Hội nghị tiếp tục triển khai lấy ý kiến nhân dân về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992. Tham dự Hội nghị có Ban chỉ đạo tổ chức lấy ý kiến nhân dân về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992, lãnh đạo huyện, các ban, ngành và 21 xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Hội nghị đã được nghe triển khai Hướng dẫn số 239/HD-UBDTSĐHP ngày 23/3/2013 của Uỷ ban dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992 hướng dẫn tập hợp, tổng hợp ý kiến của nhân dân về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992; Công văn số 250/UBDTSĐHP ngày 06/3/2013 của Uỷ ban dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992 về việc tiếp tục triển khai Nghị quyết của Quốc hội lấy ý kiến nhân dân về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992 và Công văn số 26/HĐND- PC ngày 14/3/2013 của Thường trực HĐND tỉnh về việc tiếp tục triển khai lấy ý kiến nhân dân về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992. Xác định đây là nhiệm vụ chính trị trọng tâm, quan trọng trong năm 2013 để tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo sát sao, hiệu quả, tạo điều kiện thuận lợi để mọi người dân tham gia đóng góp ý kiến, bày tỏ quan điểm của mình về Dự thảo sửa đổi Hiến pháp. Mỗi người có thể góp ý về toàn bộ nội dung Dự thảo hoặc từng chương, điều, khoản cụ thể.
Theo kế hoạch, thời gian tập hợp, tổng hợp các ý kiến đóng góp của nhân dân trên địa bàn huyện được gửi đến thường trực HĐND huyện trước ngày 30/8/2013.
Một số hình ảnh tại Hội nghị
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/4/18/image/DSC04202.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/4/18/image/DSC04212.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/4/18/image/DSC04213.JPG)
Viết Văn Các tin khác
|
|