|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.760.520 Truy câp hiện tại 8.795
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lãnh đạo huyện A Lưới thăm và tặng quà cho học sinh tại bản Ka Lô, huyện Kà Lừm, tỉnh Sê Kông, nước CHDCND Lào ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 15/08/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/8/15/copy_of_dsc04732.jpg) | Trao quà cho các cháu tại bản Ka Lô |
Để thắt chặt tình đoàn kết hữu nghị đặc biệt giữa hai huyện Kà Lừm và huyện A Lưới, hai nước láng giềng Lào - Việt Nam, ngày 15/8/2013, lãnh đạo huyện A Lưới đã tổ chức đoàn thăm và tặng quà cho học sinh tại bản Ka Lô, huyện Kà Lừm, tỉnh Sê Kông, do đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - Phó Chủ tịch UBND huyện làm Trưởng đoàn, tham gia cùng đoàn có đồng chí Trần Duy Nguyên - Trưởng phòng Giáo dục và Đào tạo. Tại buổi gặp mặt, trao đổi với đồng chí Trưởng bản Ka Lô, các cháu học sinh, thay mặt lãnh đạo huyện A Lưới, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng đã gửi lời chúc mừng đến bà con bản Ka Lô, huyện Kà Lừm bày tỏ vui mừng tình đoàn kết gắn bó giữa hai huyện. Đồng thời lãnh đạo huyện A Lưới tặng quà cho các cháu học sinh để chuẩn bị cho năm học mới gồm 80 cái cặp, 800 quyển vở, bút, với tổng trị giá 11.500.000đ (mười một triệu năm trăm nghìn đồng). Trong mục đích của chuyến đi thăm lần này nhằm duy trì và phát triển quan hệ hữu nghị, tình đoàn kết đặc biệt và sự hợp tác giữa hai huyện A Lưới - Kà Lừm nói chung và góp phần phát triển giáo dục tại bản Ka Lô nói riêng. Cảm động trước tình cảm của những người anh em, trưởng bản Ka Lô, thay mặt bà con trong Bản bày tỏ niềm xúc động sâu sắc trước sự quan tâm của lãnh đạo huyện A Lưới, chúc tình đoàn kết giữa hai huyện, hai tỉnh, hai nước mãi chặt bền lâu.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/8/15/image/DSC04734.JPG)
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - PCT UBND huyện (giữa). VV Các tin khác
|
|