|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.774.576 Truy câp hiện tại 18.109
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch các dân tộc miền núi tỉnh Thừa Thiên - Huế lần thứ X- 2013 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 09/05/2013Từ ngày 15 đến 17/5, tại huyện miền núi A Lưới, Sở VH,TT&DL Thừa Thiên-Huế phối hợp với UBND huyện A Lưới tổ chức “Ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch các dân tộc miền núi tỉnh Thừa Thiên- Huế lần thứ X, năm 2013”. Ngày hội năm nay có sự tham dự của các huyện: A Lưới, Nam Đông, Phú Lộc, Phong Điền, thị xã Hương Thủy và Bộ chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh, nhằm giới thiệu vốn văn hóa đặc sắc, sự phong phú, độc đáo của các dân tộc sống trên dãy Trường Sơn trong cộng đồng các dân tộc Việt Nam. Đây cũng là dịp tăng cường sự hiểu biết, tình đoàn kết và giao lưu văn hóa giữa các dân tộc miền núi, đồng thời khơi dậy niềm tự hào và lòng biết ơn của đồng bào miền núi Thừa Thiên-Huế đối với Bác Hồ kính yêu.
Theo đó, trong thời gian ba ngày, nhiều hoạt động phong phú và hấp dẫn sẽ được diễn ra như: Liên hoan Nghệ thuật quần chúng (bao gồm các hình thức diễn dân ca, dân nhạc, dân vũ, trang phục truyền thống của đồng bào các dân tộc thiểu số miền núi Thừa Thiên-Huế, sân khấu hóa các lễ hội truyền thống của các dân tộc và những tiết mục ca ngợi Đảng, Bác Hồ, quê hương đất nước); Hội thi Thể thao dân tộc (gồm các môn như: bắn nỏ, bóng chuyền, đẩy gậy, kéo co và các trò chơi dân gian khác...); và các hoạt động Du lịch (hội thi ẩm thực các dân tộc thiểu số, giới thiệu các tour du lịch cộng đồng tại xã Nhâm, xã A Roàng và điểm du lịch Anôr thuộc xã Hồng Kim, huyện A Lưới).
19h30 tối ngày 17/5 sẽ diễn ra chương trình tổng kết, phát thưởng và giao lưu giã bạn./. Theo Netcodo Các tin khác
|
|