|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.784.000 Truy câp hiện tại 408
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Thường trực HĐND huyện tiếp công dân định kỳ tại xã Hương Phong ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/02/2013![](/UploadFiles/TinTuc//2013/2/26/dsc04012.jpg) | Đ/c Nguyễn Tân trả lời các ý kiến bà con tại buổi tiếp |
Ngày 25 tháng 02 năm 2013, Thường trực HĐND huyện đã tổ chức tiếp công dân tại xã Hương Phong do đồng chí Nguyễn Tân - Phó Chủ tịch HĐND huyện thực hiện, cùng tham dự buổi tiếp có đại diện lãnh đạo Đảng uỷ, Chủ tịch HĐND, Chủ tịch, các phó chủ tịch UBND, Chủ tịch UBMTTQVN xã, đại diện các ban ngành cấp xã và bà con nhân dân của xã cùng tham gia.
Tại buổi tiếp có 09 lượt công dân tham gia phản ánh với hơn 15 ý kiến khác nhau. Các ý kiến chủ yếu tập trung vào các nội dung: Việc quy hoạch Làng thanh niên lập nghiệp tại xã chưa xác định rõ địa giới, xử lý hộ dân của xã Hồng Thượng sang xâm canh, xâm cư tại xã Hương Phong chưa dứt điểm, các Nghị quyết cấp trên chưa đến tận người dân, đất một số hộ dân đã thu hồi nhưng chưa cấp lại kịp thời, giấy chứng nhận quyền sử dụng đất chưa cấp cho các hộ dân ( phía bên kia sông A Sáp)…
Sau khi tiếp thu tất cả các ý kiến của bà con, đồng chí Nguyễn Tân - Phó Chủ tịch HĐND huyện giải thích và trả lời trực tiếp cụ thể từng trường hợp cho bà con; các ý kiến thuộc thẩm quyền giải quyết của xã đã được đồng chí Mai Văn Cường, Chủ tịch UBND xã giải thích rõ, đa số bà con đồng tình và thoả mãn. Những vấn đề còn lại, đồng chí Phó Chủ tịch HĐND huyện tiếp thu và chuyển đến các cơ quan, đơn vị có liên quan xem xét giải quyết, trả lời kết quả cho bà con.
Một số hình ảnh tại buổi tiếp công dân
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/2/26/image/DSC04011.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/2/26/image/DSC04014.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/2/26/image/DSC04015.JPG)
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/2/26/image/DSC04018.JPG)
Viết Văn Các tin khác
|
|