|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.784.776 Truy câp hiện tại 1.078
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hội nghị triển khai kế hoạch cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/02/2013Sáng ngày 21 tháng 02 năm 2013 Ủy ban nhân dân huyện đã tổ chức Hội nghị triển khai kế hoạch cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất, do đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó chủ tịch UBND huyện chủ trì. Tham dự Hội nghị có đại diện Ban Chỉ đạo cấp Giấy chứng nhận tỉnh; đại diện Sở Tài nguyên và Môi trường; đại điện lãnh đạo phòng Tài nguyên và Môi trường, lãnh đạo UBND và cán bộ địa chính các xã, thị trấn.
Theo chỉ tiêu kế hoạch của toàn huyện trong năm 2013, tỷ lệ cấp Giấy chứng nhận lần đầu cho tất cả các loại đất, phấn đấu hoàn thành cơ bản trên 92% tỷ lệ diện tích đất được cấp Giấy chứng nhận. Trong đó: Đất sản xuất nông nghiệp: đạt tỷ lệ 92,0%; Đất lâm nghiệp: đạt tỷ lệ 100%; Đất nuôi trồng thủy sản: đạt tỷ lệ 92%; Đất ở: đạt tỷ lệ 93,7%;
Hội nghị đã trao đổi và thống nhất những giải pháp triển khai thực hiện để đẩy nhanh tiến độ với mục tiêu phải hoàn thành cơ bản việc cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất trước ngày 30 tháng 11 năm 2013.
Đại diện Ban chỉ đạo cấp Giấy chứng nhận tỉnh phát biểu tại Hội nghị
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND huyện phát biểu chỉ đạo tại Hội nghị
Tại Hội nghị UBND các xã, thị trấn đã ký cam kết với UBND huyện và Ban chỉ đạo Cấp giấy chứng nhận của huyện về tỷ lệ phần trăm đạt được trong năm 2013 theo đúng kế hoạch đề ra.
Nguyễn Đức Tin cùng nhóm Các tin khác
|
|