|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.779.744 Truy câp hiện tại 21.489
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Tổ chức lễ trao danh hiệu các đơn vị đạt tiêu chuẩn văn hóa đợt II năm 2012 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 17/11/2012Ngày 09/11/2012, Phòng Văn hóa và Thông tin huyện (cơ quan thường trực BCĐ phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa”) đã tổ chức Lễ trao danh hiệu cho các đơn vị đạt tiêu chuẩn văn hóa đợt II-2012. Đến dự có đồng chí Lê Anh Miêng – Trưởng ban Tuyên giáo huyện ủy, đồng chí Hồ Văn Ngoan – Trưởng phòng VH&TT – Phó Ban thường trực BCĐ, cùng các thành viên BCĐ phong trào “Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa”.
Phong trào "Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa" là một trong 4 nhóm giải pháp thực hiện Nghị quyết TW 5, khóa VIII về Xây dựng và phát triển nền văn hóa Việt Nam tiên tiến, đậm đà bản sắc dân tộc. Phong trào mang tính tổng hợp bao gồm các phong trào: Xóa đói giảm nghèo; Người tốt việc tốt; Xây dựng gia đình văn hóa; làng, bản, tổ dân phố văn hóa; xã, phường, thị trấn văn hóa; Thi đua học tập, lao động sáng tạo... Lễ trao danh hiệu các đơn vị đạt tiêu chuẩn văn hóa đợt II-2012 gồm 3 làng và 3 tổ. Tính đến tháng 11 năm 2012, kết quả Phong trào “TD ĐKXD ĐSVH” trên địa bàn toàn huyện có: 8.477/10.667 hộ gia đình đã đăng ký xây dựng gia đình văn hóa, trong đó có 6.952/10.667 hộ gia đình đạt danh hiệu gia đình văn hóa, đạt 65,17%; có 104/133 làng, thôn, tổ dân phố đăng ký xây dựng văn hóa đạt 78,19%, trong đó có 86/133 làng, thôn, tổ dân phố đạt tiêu chuẩn văn hóa, đạt 64,68%. 02 xã đăng ký danh hiệu xã đạt chuẩn văn hóa nông thôn mới, trong đó 01 xã (xã Hương Phong) đạt tiêu chuẩn. 100% các tổ đăng ký văn hóa, trong đó 40/44 tổ đạt tiêu chuẩn văn hóa, đạt 90,9%; về cơ quan văn hóa có: 79/83 cơ quan đăng ký đạt 95,18%, trong đó có 71/83 đã được công nhận đạt tiêu chuẩn văn hóa, đạt 85,54%;
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/11/12/image/DSCN4481.jpg)
Phát biểu chỉ đạo tại buổi lễ, đồng chí Lê Anh Miêng – Trưởng ban tuyên giáo huyện ủy A Lưới đã chúc mừng các làng, thôn, tổ dân phố đã được công nhận đạt chuẩn văn hoá đợt này; đồng thời, cũng mong muốn trong thời gian tớicác đơn vị sẽ tiếp tục phát huy, giữ vững và thực hiện tốt hơn nữa các nội dung của Phong trào, để Phong trào ngày càng thấm sâu hơn vào từng cụm dân cư, từng cơ quan đơn vị, từng gia đình và từng người nhằm xây dựng cuộc sống ấm no hạnh phúc, đưa Phong trào "Toàn dân đoàn kết xây dựng đời sống văn hóa" là nền móng vững chắc, là “chiến lũy lòng dân” góp phần quan trọng vào những thắng lợi chung của huyện nhà.
DT Các tin khác
|
|