|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.779.357 Truy câp hiện tại 21.160
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Hội LHPN huyện đã tổ chức buổi nói chuyện về “Phòng chống bạo lực gia đình” ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 03/11/2012Trong khuôn khổ dự án “Nâng cao năng lực thực hiện pháp luật về Bình đẳng giới” do tổ chức Conemund Tây Ban Nha tài trợ, được sự quan tâm, tạo điều kiện của Hội LHPN tỉnh, vào sáng 24 và 25 tháng 10 năm 2012 tại Hội trường UBMTTQVN huyện, Hội LHPN huyện đã tổ chức buổi nói chuyện về “Phòng chống bạo lực gia đình” cho 150 cán bộ công nhân viên chức trên địa bàn huyện và tổ chức Hội thảo “Ký quy chế giám sát” giữa UBND và Hội LHPN huyện A Lưới trong việc giám sát thực hiện pháp luật, chính sách liên quan đến bình đẳng giới cho phụ nữ. Đến tham dự Hội nghị có đồng chí Hồ Thị Lan Hương – Ủy viên Thường vụ Huyện ủy – Trưởng Ban Dân vận, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng – Huyện ủy viên - Phó Chủ tịch UBDN huyện, đồng chí Nguyễn Thị Xuân - UVTT HĐND huyện và 27 lãnh đạo chủ chốt các các cơ quan, ban ngành đóng trên địa bàn huyện.
Cùng với hai nội dung trên, dự án cũng đã thực hiện tại 03 xã Nhâm, A Ngo, Hồng Vân, với sự tham gia của 90 cán bộ chủ chốt cấp xã, 450 người dân, và 60 cặp vợ chồng “CLB gia đình Bình đẳng” của 03 xã.
Buổi nói chuyện đã thực sự thu hút người nghe, giúp người dân có thêm nhiều kiến thức về bình đẳng giới, cách ứng xử phù hợp giữa vợ chồng để giữ gìn hạnh phúc gia đình và nhìn nhận đúng về vai trò của người chồng, người vợ trong gia đình và vai trò của người phụ nữ trong xã hội hiện nay. Với nội dung “Ký quy chế giám sát” thực hiện pháp luật, chính sách liên quan đến bình đẳng giới cho phụ nữ đã khẳng định hơn nữa sự quan tâm, nỗ lực của các cấp lãnh đạo về công tác Bình đẳng giới và phòng chống bạo lực gia đình trên địa bàn huyện.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/11/3/image/1.JPG)
Bà Phạm Thị Lan – Phó Chủ tịch Hội LHPN tỉnh phát biểu
Hội LHPN huyện Các tin khác
|
|