|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.798.984 Truy câp hiện tại 10.542
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Kiểm điểm tập thể và cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy A Lưới theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI) ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/10/2012Sáng 09/10, Ban Thường vụ Huyện ủy A Lưới tổ chức Hội nghị kiểm điểm tập thể và cá nhân Ban Thường vụ theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI) "Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay”. Đến dự chỉ đạo, giám sát Hội nghị có đ/c Hồ Văn Màng – Phó Vụ trưởng vụ II Ban Tổ chức Trung ương Đảng, đ/c Trần Phùng - UV BTV Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh, cùng các đồng chí trong đoàn.
Hội nghị kiểm điểm tự phê bình và phê bình đối với tập thể và cá nhân các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy theo tinh thần Nghị quyết Trung ương 4 (khóa XI), trọng tâm tập trung vào 3 vấn đề chủ yếu về đấu tranh ngăn chặn tình trạng suy thoái chính trị tư tưởng, phẩm chất đạo đức lối sống; xây dựng đội ngũ cán bộ lãnh đạo, quản lý các cấp và thực hiện nguyên tắc tập trung dân chủ, tập thể lãnh đạo, cá nhân phụ trách. Việc kiểm điểm tự phê bình và phê bình lần này nhằm thực hiện có hiệu quả Nghị quyết Trung ương 4, tạo sự chuyển biến trong công tác xây dựng và chỉnh đốn Đảng, khắc phục những hạn chế, yếu kém trong quá trình lãnh chỉ đạo, thực hiện chức trách và nhiệm vụ được giao của cá nhân và tập thể Ban Thường vụ Huyện ủy trong thời gian qua. Từ đó, đề ra giải pháp khắc phục trong thời gian tới; tạo sự thống nhất, đoàn kết và quyết tâm cao trong tập thể Ban Thường vụ, nhằm xây dựng Đảng bộ thực sự trong sạch vững mạnh, giữ vững vai trò và nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu, củng cố niềm tin trong Đảng và nhân dân. Hội nghị diễn ra trong 3 ngày (từ 09 đến 11/10/2012). Văn Nhân Các tin khác
|
|