|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.798.953 Truy câp hiện tại 10.521
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
UBND huyện tổ chức Lễ phát động tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/10/2012Thực hiện Công văn số 5295/BGDĐT-GDTX ngày 16/8/2012 của Bộ Giáo dục và Đào tạo; Công văn số 4083/UBND-GD ngày 12/9/2012 của UBND tỉnh về tổ chức tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời và nhằm nâng cao nhận thức cho mọi người về học tập suốt đời, xây dựng xã hội học tập, đồng thời, nâng cao năng lực cung ứng giáo dục của các cơ sở giáo dục và thiết chế giáo dục ngoài nhà trường (thư viện, nhà văn hóa, TTHTCDĐ, HKH…) trong việc cung ứng nhu cầu học tập suốt đời của người dân. Ngày 01/10/2012, UBND huyện A Lưới đã tổ chức Lễ phát động tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời từ ngày 01/10 đến hết ngày 07/10/2012 với chủ đề: “Học để trở thành người công dân tốt”. Tại buổi Lễ, đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - Phó Chủ tịch UBND huyện đã khẳng định: Trong những năm qua, các cấp ủy Đảng, chính quyền nhân dân các cấp trong tỉnh đã không ngừng quan tâm chỉ đạo phong trào khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập; đã được các ban, ngành, đoàn thể, các tổ chức và các lực lượng xã hội, các tầng lớp nhân dân nhiệt tình hưởng ứng, trong đó ngành GD&ĐT và Hội khuyến học giữ vai trò nòng cốt. Công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng xã hội học tập tạo cơ hội cho người dân được học tập, học tập suốt đời. Đến nay, toàn huyện có 21/21 xã, thị trấn có Trung tâm học tập cộng đồng; 16/21 xã, thị trấn có Hội khuyến học hoạt động tốt.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/10/1/image/IMG_0115.JPG)
Đại biểu dự Lễ phát động
Quán triệt chủ trương của Đảng và Nhà nước về “xây dựng xã hội học tập, bảo đảm cho tất cả các công dân Việt Nam có cơ hội bình đẳng trong học tập, đào tạo”, trong thời gian tới, huyện A Lưới sẽ đẩy mạnh công tác tuyên truyền nhằm nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm của cán bộ, đảng viên và nhân dân đối với công tác khuyến học, khuyến tài, xây dựng XHHT và học tập suốt đời, tạo ra phong trào mọi người tự giác học tập. Kết hợp với phổ biến, nhân rộng các điển hình tiên tiến, các mô hình “gia đình hiếu học”, “dòng họ hiếu học”, tuyên dương khen thưởng kịp thời các tấm gương tốt về công tác xây dựng xã hội học tập. Phạm Thị Liễu Các tin khác
|
|