|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.798.800 Truy câp hiện tại 10.392
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lãnh đạo huyện kiểm tra, truy quét các đối tượng khai thác khoáng sản trái phép ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/10/2012![](/UploadFiles/TinTuc//2012/10/1/anh_1.jpg) | Đ/c Hồ Xuân Trăng (trước) - CT UBND huyện - Trưởng đoàn kiểm tra |
Trước tình hình ngày càng có nhiều tổ chức, cá nhân lợi dụng địa hình hiểm trở, chủ trương của Nhà nước cho phép thăm dò khoáng sản làm vật liệu xây dựng thông thường (cát, sỏi) phục vụ các công trình xây dựng trên địa bàn để tổ chức khai thác vàng trái phép, gây mất an ninh trật tự, ảnh hưởng nghiêm trọng đến môi trường sinh thái, gây bức xúc dư luận. UBND huyện đã chỉ đạo Đoàn kiểm tra liên ngành của huyện tiến hành kiểm tra, truy quét, lập biên bản xử lý vi phạm, đẩy đuổi các đối tượng khai thác trái phép ra khỏi địa bàn và đã có báo báo gửi UBND tỉnh tại Báo cáo số 115/BC-UBND ngày 24 tháng 9 năm 2012 về việc kiểm tra, truy quét các đối tượng khai thác vàng trên địa bàn huyện A Lưới.
Mặc khác, nhằm tăng cường hơn nữa công tác kiểm tra, giám sát và xử lý dứt điểm về hoạt động khai thác khoáng sản, ngày 28 tháng 9 năm 2012, UBND huyện tiếp tục chỉ đạo Đoàn tra liên ngành (do đồng chí Hồ Xuân Trăng, Chủ tịch UBND huyện làm Trưởng đoàn) tiến hành kiểm tra, truy quét đẩy đuổi các đối tượng khai thác trái phép tại Khe Ra Ka và Khe Hu thuộc địa bàn xã Hồng Vân.
Tại buổi kiểm tra, truy quét, các đối tượng khai thác khoáng sản trái phép đã đưa các máy móc, phương tiện phục vụ cho việc khai thác trái phép ra khỏi khu vực khai thác, không còn dấu hiệu của việc tiếp tục khai thác.
Một sô hình ảnh tại buổi kiểm tra, truy quét
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/10/1/image/%E1%BA%A3nh%202.JPG)
Lán trại các đối tượng khai thác đã tháo dỡ
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/10/1/image/%E1%BA%A3nh%203.JPG)
tại khe Ra Ka
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/10/1/image/%E1%BA%A3nh%204.JPG)
Tại khe Hu
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/10/1/image/%E1%BA%A3nh%205.JPG)
HDung Các tin khác
|
|