|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.799.365 Truy câp hiện tại 10.867
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Chủ tịch UBND huyện tiếp công dân định kỳ tại xã Hồng Vân ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 05/10/2012Thực hiện Chương trình công tác năm 2012 của UBND huyện, ngày 04 tháng 10 năm 2012, UBND huyện đã có buổi tiếp công dân định kỳ tại xã Hồng Vân, do đồng chí Hồ Xuân Trăng - Chủ tịch UBND huyện chủ trì. Tham dự buổi tiếp dân có đại diện lãnh đạo các cơ quan, ban ngành cấp huyện; Đảng ủy, UBND xã và trên 10 người dân xã Hồng Vân.
Tại buổi tiếp dân, đã có trên 10 ý kiến của bà con nhân dân xã Hồng Vân kiến nghị, phản ánh các vấn đề chung liên quan đến công tác đền bù, hỗ trợ, tái định cư của dự án thủy điện A Lin B1, nạn phá rừng làm nương rẫy, khai thác, vận chuyển gỗ trái phép; hệ thống kênh mương thủy lợi, diện tích đất sản xuất nông nghiệp …Các ý kiến kiến nghị của bà con nhân dân đã được đại diện các phòng, ban của huyện đã trả lời tại chỗ.
Phát biểu kết luận tại buổi tiếp dân, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã hoan nghênh, ghi nhận các ý kiến đóng góp của bà con nhân; chia sẽ những khó khăn của bà con. Đồng thời, đồng chí đã chỉ đạo các cơ quan, ban, ngành của huyện, chính quyền địa phương cùng phối hợp để sớm xử lý, giải quyết những thắc mắc, kiến nghị cho bà con nhân dân, để bà con yên tâm sản xuất.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/10/5/image/1.JPG)
Tại buổi tiếp dân
TDNQ Các tin khác
|
|