|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.803.878 Truy câp hiện tại 13.931
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sỹ ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 29/07/2012Kỷ niệm 65 năm ngày Thương binh liệt sĩ (27.7.1947 - 27.7.2012) vào tối ngày 26/7/2012 tại Nghĩa trang liệt sĩ huyện, Ban Thường vụ huyện Đoàn phối hợp với phòng LĐ-TB và XH huyện đã tổ chức “Lễ thắp nến tri ân”. Tới tham dự buổi lễ có lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, các ban ngành cấp huyện, anh hùng lực lượng vũ trang và trên 1000 ĐVTN, gia đình phật tử và bà con nhân dân trên địa bàn huyện. Hơn ai hết tuổi trẻ cần phải ghi sâu quê hương, đất nước được rạng rỡ như hôm nay là nhờ sự hy sinh của các anh hùng, liệt sỹ của cả dân tộc trong cuộc chiến tranh bảo vệ Tổ quốc vĩ đại. Lễ thắp nến tri ân là một trong những hoạt động ý nghĩa của tuổi trẻ huyện nhà nhằm tri ân các anh hùng liệt sĩ, nơi có hơn 1.420 người con ưu tú của huyện A Lưới và khắp mọi miền đất nước yên nghỉ. Với những nén nhang, cây nến tuổi trẻ tri ân những người đã ngã xuống vì độc lập, tự do của Tổ quốc, hạnh phúc của nhân dân. Đây là hoạt động nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền và giáo dục ĐVTN truyền thống đạo lý “Uống nước nhớ nguồn - ăn quả nhớ người trồng cây" của dân tộc và ghi sâu lời dạy năm xưa của Bác "Thương Binh, bệnh binh, gia đình quân nhân, gia đình liệt sỹ là những người có công với tổ quốc, với nhân dân, bổn phận của chúng ta là phải biết ơn, phải thương yêu và giúp đỡ họ". Qua đó, tuổi trẻ hôm nay hiểu sâu sắc hơn về trách nhiệm của mình đối với các thế hệ đi trước.
Một số hình ảnh của buổi Lễ.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/7/28/image/vn%20nhu.jpg)
Các tiết mục văn nghệ ca ngợi Đảng, tổ quốc và tri ân các anh hùng liệt sĩ đưọc các ĐVTN thể hiện trong buổi Lễ
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2012/7/28/image/vn%20ngan.jpg)
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hùng - PCT UBND huyện thay mặt lãnh đạo huyện phát biểu tri ân các anh hùng liệt sĩ
Các đồng chí lãnh đạo, anh hùng LLVT dâng hương
ĐVTN thắp nến và hương
Cả nghĩa trang sáng trực anh nến "tri ân" của ĐVTN
Lê Tường Các tin khác
|
|