|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.785.610 Truy câp hiện tại 1.705
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Khai giảng 03 lớp tin học “Kỹ năng làm việc trên môi trường mạng” năm 2012 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/07/2012![](/UploadFiles/TinTuc//2012/7/19/nss_1295319395.jpg) | Học viên đang nghe giảng bài |
Sau khi kết thúc 02 lớp tin học Văn phòng, ngày 19/7, Phòng Nội vụ tiếp tục phối hợp Trung tâm Công nghệ thông tin và Truyền thông trực thuộc Sở Thông tin và Truyền thông tổ chức đào tạo miễn phí 03 lớp tin học “Kỹ năng làm việc trên môi trường mạng”cho tổng số 74 học viên là cán bộ, công chức, viên chức các xã, thị trấn và các cơ quan, đơn vị trong huyện. Trong thời gian 02 tháng với 180 tiết học cả lý thuyết, thực hành và làm bài tập, các học viên sẽ học chia sẻ tài nguyên và khai thác, sử dụng tài nguyên trên mạng nội bộ còn gọi là mạng LAN (Local Area Network) hay mạng cục bộ để kết nối và trao đổi thông tin dữ liệu giữa các máy tính trong một khu vực địa lý hạn chế, sử dụng kết hợp cả thiết bị mạng (phần cứng) và phần mềm giao thức mạng, khai thác sử dụng internet và thư điện tử… Qua đó, đã góp phần nâng cao trình độ sử dụng, ứng dụng công nghệ thông tin cho cán bộ, công chức, viên chức các xã, thị và các cơ quan, đơn vị, đáp ứng yêu cầu tin học hoá quản lý hành chính nhà nước. TNT Các tin khác
|
|