|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.790.711 Truy câp hiện tại 5.232
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
UBMTTQVN huyện A Lưới tổ chức Hội nghị quán triệt, triển khai thực hiện Nghị quyết Hội nghị TW 4, khóa XI về “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” Ngày cập nhật 27/06/2012 Ngày 26/6, UBMTTQVN huyện A Lưới đã tổ chức Hội nghị quán triệt, triển khai thực hiện Nghị quyết Hội nghị TW 4, khóa XI về “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” cho đội ngũ cán bộ khối mặt trận, đoàn thể 21 xã, thị trấn trên địa bàn huyện. Tại Hội nghị, các đại biểu đã được quán triệt những nội dung cơ bản của Nghị quyết TW 4 “Một số vấn đề cấp bách về xây dựng Đảng hiện nay” về tình hình, nguyên nhân của những thành tựu, yếu kém và hạn chế trong xây dựng Đảng; mục tiêu cần thực hiện, tư tưởng, phương châm chỉ đạo thực hiện Nghị quyết. Đồng thời nghe hướng dẫn công tác triển khai thực hiện Nghị quyết, trong đó tập trung vào các nội dung chính như: công tác thông tin, tuyên truyền, công tác dân vận, công tác kiểm điểm, phê bình và tự phê bình, công tác kiểm tra giám sát, hướng dẫn tổ chức hội nghị góp ý xây dựng Đảng của các tầng lớp nhân dân thông qua Mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể chính trị - xã hội… Hội nghị quán triệt đã giúp cho đội ngũ cán bộ khối mặt trận đoàn thể từ huyện đến cơ sở hiểu rõ mục đích, ý nghĩa và tầm quan trọng của Nghị quyết, qua đó tạo sự thống nhất cao trong nhận thức tư tưởng, củng cố niềm tin của cán bộ, đảng viên và quần chúng nhân dân đối với Đảng. VH Các tin khác
|
|