|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.791.201 Truy câp hiện tại 5.653
|
Thực hiện Quyết định số 613/QĐ-TCTK ngày 7/7/2023 của Tổng Cục trưởng Tổng cục Thống kê về việc ban hành Kế hoạch điều tra Thống... |
Thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển kinh tế xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và... |
Ngày 10/10/2023, Phòng giao dịch NHCSXH huyện A Lưới đã hoàn thành hồ sơ thủ tục theo quy định và đã... |
Từ ngày 01/03/2023, PGD Ngân hàng Chính sách Xã hội (CSXH) huyện A Lưới đã triển khai dịch vụ VBSP Smart... |
Căn cứ Quyết định số 566/QĐ-UBND ngày 16 tháng 3 năm 2023 của Ủy ban nhân dân tỉnh Thừa Thiên Huế về việc phê... |
|
|
|
|
|
Liên đoàn Lao động huyện A Lưới khen thưởng học sinh con cán bộ công nhân viên chức lao động có thành tích xuất sắc trong học tập năm học 2011-2012 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/06/2012Nhằm động viên học sinh đạt thành tích cao trong học tập vào dịp ngày Quốc tế thiếu nhi, sáng ngày 1/6, Liên đoàn lao động huyện A Lưới đã tổ chức gặp mặt tuyên dương khen thưởng đợt 1 cho các em học sinh là con cán bộ Công nhân viên chức lao động đã đạt thành tích cao trong học tập năm học 2011-2012.
Tại buổi gặp mặt, Liên đoàn Lao động huyện A Lưới đã tuyên dương và khen thưởng cho 68 học sinh với tổng giá trị quà hơn 8 triệu đồng được trích từ Quĩ Khuyến học do Liên đoàn lao động huyện phát động. Trong đó 30 em học sinh giỏi các cấp từ tiểu học đến trung học phổ thông, 34 em học sinh đạt thành tích cao trong các kỳ thi học sinh giỏi cấp Tỉnh, cấp huyện và 4 em học sinh có hoàn cảnh gia đình khó khăn. Đây là một trong hoạt của Liên đoàn lao động huyện không chỉ động viên khích lệ kịp thời các em học sinh là con cán bộ Công nhân viên chức lao động trên địa bàn huyện. Qua đó nhằm đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động cán bộ, viên chức, lao động trong xây dựng gia đình văn hoá, phát huy truyền thống hiếu học của Dân tộc Việt nam. Đồng thời, vận động đoàn viên công đoàn quan tâm, chăm lo xây dựng quỹ khuyến học, quỹ bảo trợ trẻ em để có nguồn kinh phí động viên, khuyến khích con em mình vươn lên để trở thành những học sinh chăm ngoan, học giỏi, xứng đáng với truyền thống của quê hương A Lưới anh hùng.
Văn Hướng Các tin khác
|
|