|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 26.289.186 Truy câp hiện tại 16.565
| | |
|
|
Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện A Lưới tổ chức Đại hội Đại biểu lần IV, nhiệm kỳ 2014 – 2019 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 04/08/2014
Ngày 01/8, Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam huyện A Lưới vừa tổ chức Đại hội Đại biểu lần IV, nhiệm kỳ 2014 – 2019.
Trong nhiệm kỳ 2009- 2014, công tác Hội và phong trào thanh niên huyện A Lưới đã đạt được nhiều kết quả quan trọng. Nổi bật là thanh niên thực hiện tốt 3 cuộc vận động, như: Thanh niên sống đẹp, sống có ích; Thanh niên tình nguyện vì an sinh xã hội và bảo vệ môi trường; Thanh niên lập thân, lập nghiệp, làm giàu chính đáng.
Đại hội cũng đề ra mục tiêu, phương hướng, nhiệm vụ của nhiệm kỳ 2014-2019 với các chỉ tiêu cơ bản, như: 100% Ủy ban Hội các xã, thị trấn đều có đội hiến máu tình nguyện, đội thanh niên xung kích; 100% Ủy ban Hội cơ sở có từ 1-2 công trình thanh niên vì cộng đồng thiết thực, ý nghĩa; Ủy ban hội các xã, thị trấn xây dựng 5-7 tuyến đường xanh, sạch, đẹp; 2-3 tuyến đường” Ánh sáng nông thôn mới”. Theo http://trt.com.vn/ Các tin khác
|
|
|
|