|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 25.758.335 Truy câp hiện tại 7.112
| | |
|
|
Chủ tịch UBND huyện kiểm tra tình hình triển khai công tác chuyển đổi cây trồng đối với diện tích đất bị hán hán tại một số địa phương trên địa bàn ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 01/06/2020
Ngày 26/5/2020, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã tiến hành kiểm tra tình hình triển khai công tác chuyển đổi cây trồng đối với diện tích đất bị hán hán tại một số địa phương trên địa bàn
Theo đó, đồng chí Chủ tịch UBND huyện đã cùng với các lãnh đạo các phòng ban chuyên môn thực địa tại các địa bàn bị hạn hán nặng; chỉ đạo các địa phương tập trung vận động bà con nhân dân chuyển đổi cây trồng đối với các diện tích hạn nặng không thể sản xuất lúa nước. Trong đó, tập trung trông mộ số loại cây có hiệu quả như chuối, ngô…. Tại buổi kiểm tra, đã giao ngành nông nghiệp trực tiếp tham mưu UBND huyện phương án hỗ trợ giống, phân bón cho người dân. Đồng thời, huy động nhân dân đối ứng lao động, hàng rào để triển khai, thực hiện.
Đồng chí Chủ tịch UBND huyện khẳng đinhk, việc chuyển đổi cây trồng đối với diện tích hạn nặng là cần thiết và phù hợp, đề nghị các địa phương cần tập trung vận động nhân dân để triển khai thực hiện có hiệu quả trong thời gian tới.
Một số hình ảnh trong đợt kiểm tra cơ sở của Chủ tịch UBND huyện
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/31/hung co so.jpg)
Tại cánh đồng xã Trung Sơn
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/31/hung co so 2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/31/hung co so 3.jpg)
Tại cánh đồng xã Hồng Vân
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/5/31/hung co sow 4.jpg)
Thăm một số hộ gia đình tại xã Hà Thiên Các tin khác
|
|
|
|