|
|
BAN BIÊN TẬP |
Trưởng ban: |
Đ/c Lê Trung Hiếu |
Phó Trưởng ban: |
Đ/c Lê Thị Thêm |
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
Thống kê truy cập Truy câp tổng 26.228.123 Truy câp hiện tại 24.493
| | |
|
|
Hội Người cao tuổi xã A Ngo, huyện A Lưới, Thừa Thiên Huế làm tốt công tác chăm sóc NCT ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/07/2014![](/UploadFiles/TinTuc/2014/7/23/images_1.jpg) | Hình ảnh minh họa |
A Ngo có hơn 95% dân số là người dân tộc thiểu số, đời sống khó khăn chủ yếu dựa vào nương rẫy. Những năm gần đây, Hội Người cao tuổi luôn chăm lo và làm tốt công tác chăm sóc NCT.
Cụ thể, xây dựng Câu lạc bộ dưỡng sinh với hơn 60 người cao tuổi tham gia luyện tập thường xuyên; hỗ trợ Câu lạc bộ máy đo tiểu đường, huyết áp, nhiệt kế, cân sức khoẻ… Hội còn hình thành 3 nhóm tình nguyện viên định kì thăm viếng chăm sóc, giúp đỡ người cao tuổi neo đơn, có hoàn cảnh khó khăn; vận động xây dựng Quỹ Chăm sóc người cao tuổi được 31 triệu đồng, Quỹ Hội đạt 14 triệu đồng. Theo http://nguoicaotuoi.org.vn/ Các tin khác
|
|
|
|