|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện tại buổi tiếp công dân định kỳ tại xã Hồng Thượng ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/03/2019
Vừa qua, Ủy ban nhân dân huyện đã có buổi tiếp công dân định kỳ tại xã Hồng Thượng, do đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện chủ trì. Tham gia buổi tiếp công dân có: Đại diện lãnh đạo Phòng Lao động - Thương binh và Xã hội, Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Phòng Tài nguyên và Môi trường, Trung tâm Phát triển quỹ đất, Thanh tra huyện; đại diện lãnh đạo Đảng ủy, HĐND, UBND, các ban ngành và 09 hộ dân xã Hồng Thượng.
Tại buổi tiếp dân, có 08 ý kiến của bà con nhân dân xã Hồng Thượng kiến nghị, phản ánh một số vấn đề liên quan đến đất đai; công tác đền bù, giải phóng mặt bằng; hỗ trợ, đền bù Dự án hạ tầng công nghiệp – Tiểu thủ công nghiệp A Co; chi trả 50% đất, 50% tiền cho các hộ dân bị ảnh hưởng bởi công trình thủy điện A Lưới; sửa chữa đường giao thông của thôn; lắp đặt nước sạch...Sau khi nghe ý kiến phản ánh của bà con nhân dân, ý kiến giải trình, trả lời của các phòng, ban liên quan và đại diện lãnh đạo UBND xã Hồng Thượng, đồng chí Nguyễn Quốc Cường - Phó Chủ tịch UBND huyện đã tiếp thu, trả lời và chỉ đạo các cơ quan chuyên môn liên quan giải quyết trực tiếp cho nhân dân.
![](/UploadFiles/TinTuc/2019/3/8/20190228_093153(1).jpg)
Tại buổi tiếp công dân xã Hồng Thượng Hà Thiên Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Trong không khí tưng bừng và phấn khởi của tuổi trẻ huyện nhà trước sự thành công rực rỡ của Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam huyện A Lưới lần thứ VI, hướng đến chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Nhằm phát... |
| |
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929- 28/7/2024). Ngày 19/7/2024, Liên đoàn Lao động huyện A Lưới tổ chức Hội thi đồng diễn bài tập thể dục giữa giờ... |
|
|
|