|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Chợ phiên vùng cao A Lưới dịp kỳ nghỉ Lễ 30.4 và 1.5.2024 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/04/2024
Chào mừng kỷ niệm 49 năm Ngày Giải phóng hoàn toàn miền Nam thống nhất Đất nước (30.4.1975-30.4.2024) và 138 năm Ngày Quốc tế Lao động (01.5.1886 - 01.5.2024), tại huyện A Lưới sẽ diễn ra Chợ phiên vùng cao 04 ngày (từ ngày 27-30.4.2024), như vậy Chợ phiên kéo dài hơn 02 ngày so với lịch dự kiến.
Trong dịp này, ngay tại sân khấu Chợ phiên sẽ có Chương trình Nghệ thuật dân gian và Biểu diễn 20 ca khúc Cách mạng được chuyển dịch sang tiếng Tà Ôi, Pa Cô, Cơ Tu do Đội Thông tin lưu động huyện và các nghệ nhân đến từ Làng Du lịch cộng đồng A Nôr biểu diễn.
Ẩm thực, hàng nông sản, hàng lưu niệm cũng được tề tựu về Chợ phiên phục vụ du khách gần xa.
Quảng bá du lịch cũng được tăng cường bằng thiết kế, xây dựng nhà truyền thống, tái hiện không gian văn hóa của đồng bào các dân tộc A Lưới
Một số hình ảnh về khung cảnh chợ phiên
![](/UploadFiles/TinTuc/cp 3.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/cp 5(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/cp.jpg)
Thiên Hà Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Cách đây hơn 10 năm, vào ngày 17/3/2014 cán bộ, nhân dân và đồng bào xã Hồng Hạ, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế đã vinh dự được gặp đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đến thăm, động viên... |
| |
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã tới thăm và tặng quà... |
|
|
|