|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Chợ phiên vùng cao A Lưới và cuộc thi truyền thông “Nước – Mạch nguồn sự sống năm 2023” ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 28/08/2023
Ngày 18/8/202, Chợ phiên vùng cao A Lưới tiếp tục diễn ra. Thời gian: Từ 18h00, ngày 18/8 đến ngày 19/8/2023
Trong khuôn khổ chợ phiên, Trung tâm nghiên cứu phát triển xã hội tỉnh Thừa Thiên Huế sẽ phối hợp với Hội Liên hiệp Phụ nữ huyện phát động, tổ chức và trao giải cuộc thi truyền thông “NƯỚC – MẠCH NGUỒN SỰ SỐNG NĂM 2023”.
Đây là hoạt động nằm trong dự án “Nâng cao năng lực của Phụ nữ trong xây dựng mô hình sinh kế bền vững dựa vào quản lý và sử dụng hiệu quả tài nguyên nước ở thượng nguồn sông A Sáp, huyện A Lưới”.
Chợ phiên cũng sẽ có nhiều chương trình dân nhạc, dân vũ của Phụ nữ A Lưới
Một số hình ảnh tại chợ phiên
![](/UploadFiles/TinTuc/cho 2(1).jpg)
Mua bán Dèng
![](/UploadFiles/TinTuc/cho 6.jpg)
Sản vật địa phương
![](/UploadFiles/TinTuc/cho 5.jpg)
Ẩm thực truyền thống
![](/UploadFiles/TinTuc/cho 7.jpg)
Dân vũ truyền thống Thiên Hà Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Cách đây hơn 10 năm, vào ngày 17/3/2014 cán bộ, nhân dân và đồng bào xã Hồng Hạ, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế đã vinh dự được gặp đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đến thăm, động viên... |
| |
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã tới thăm và tặng quà... |
|
|
|