|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Thường trực HĐND huyện A Lưới tổ chức giám sát Chuyên đề về việc tiếp tục đẩy mạnh công tác dân số và kế hoạch hoá gia đình ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 19/10/2015
Thực hiện Nghị quyết số 08/2014/NQ-HĐND10 ngày 19 tháng 12 năm 2014 của HĐND huyện A Lưới về Chương trình giám sát năm 2015, Thường trực HĐND huyện xây dựng kế hoạch giám sát chuyên đề về tiếp tục đẩy mạnh công tác dân số và kế hoạch hoá gia đình giai đoạn 2011 - 2015, định hướng đến năm 2020 trên địa bàn huyện, do đồng chí Lê Văn Trừ - TUV - Chủ tịch HĐND huyện làm Trưởng đoàn.
Qua đó xem xét, đánh giá đúng quá trình tổ chức thực hiện các quy định của Đảng, Nhà nước về tiếp tục đẩy mạnh công tác dân số và kế hoạch hoá gia đình giai đoạn 2011-2015, định hướng đến năm 2020 trên địa bàn huyện. Qua giám sát để đánh giá việc tổ chức thực hiện; chỉ ra những kết quả đạt được, mặt tích cực để phát huy; đồng thời, kịp thời phát hiện những hạn chế, khó khăn, vướng mắc để đề xuất các giải pháp nhằm tăng cường công tác quản lý Nhà nước về Dân số - KHHGĐ; thực hiện tốt các chính sách về dân số trên địa bàn huyện trong thời gian tới. Sau khi kết thúc đợt giám sát, Đoàn sẽ tổng hợp và báo cáo Thường trực HĐND huyện để Thường trực HĐND huyện báo cáo HĐND tại kỳ họp thứ 11 vào cuối tháng 12 năm 2015.
Đoàn giám sát của Thường trực Hội đồng nhân dân huyện sẽ trực tiếp làm việc với Trung tâm Y tế, Trung tâm Dân số kế hoạch hoá gia đình, UBND các xã: A Roàng, Hương Lâm, Hương Nguyên, Hồng Thái, Hồng Bắc, Bắc Sơn, Hồng Quảng và Thị trấn A Lưới.
Thời gian và địa điểm cụ thể như sau:
Thời gian
|
Đơn vị
|
Địa điểm
|
Ghi chú
|
15/10/2015
|
Xã A Roàng
|
HT. A Roàng
|
Buổi sáng
|
16/10/2015
|
Xã Hương Lâm
|
HT. Hương Lâm
|
Buổi sáng
|
19/10/2015
|
Trung tâm Y tế
|
HT. Trung tâm y tế
|
Buổi chiều
|
20/10/2015
|
Xã Hương Nguyên
|
HT. Hương Nguyên
|
Buổi sáng
|
27/10/2015
|
Xã Hồng Thái
|
HT. Hồng Thái
|
Buổi sáng
|
28/10/2015
|
Xã Hồng Bắc
|
HT. Hồng Bắc
|
Buổi sáng
|
29/10/2015
|
Xã Bắc Sơn
|
HT. Bắc Sơn
|
Buổi sáng
|
30/10/2015
|
Xã Hồng Quảng
|
HT. Hồng Quảng
|
Buổi chiều
|
03/11/2015
|
Thị trấn A Lưới
|
HT. Thị trấn A Lưới
|
Buổi chiều
|
04/11/2015
|
Trung tâm Dân số KHHGĐ
|
HT. Trung tâm
|
Buổi chiều
|
(Thời gian làm việc: buổi sáng bắt đầu từ 8h00, buổi chiều bắt đầu từ 14h00)
Một số hình ảnh Đoàn làm việc xã A Roàng và xã Hương Lâm
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/10/16/DSC07678.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/10/16/DSC07688.JPG)
![](/UploadFiles/TinTuc/2015/10/16/DSC07687.JPG) v.v Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Nằm trong chuỗi các hoạt động chào mừng kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929 - 28/7/2024) Thường trực Liên đoàn Lao động huyện A Lưới đã đến thăm hỏi, tặng quà các đồng chí Nguyên Lãnh... |
| |
Phát huy truyền thống "Uống nước nhớ nguồn", "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây", thể hiện lòng quý trọng và biết ơn đối với các anh hùng liệt sĩ, thương binh, bệnh binh đã cống hiến, hy sinh quên mình vì sự nghiệp... |
|
|
|