|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Bộ Y tế: Khảo sát vùng trồng dược liệu quý tại huyện A Lưới Ngày cập nhật 31/10/2022 | Đoàn công tác làm việc tại huyện A Lưới |
Đoàn công tác của Cục Y dược cổ truyền - Bộ Y tế do Phó Cục trưởng Trần Minh Ngọc làm trưởng đoàn vừa có chuyến khảo sát vùng trồng dược liệu quý thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia phát triển KT-XH vùng đồng bào DTTS và miền núi giai đoạn 2021 -2030, giai đoạn I: 2021 - 2025 (Chương trình MTQG) tại huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Tiếp và làm việc với Đoàn công tác có ông Lê Xuân Hải - Phó trưởng Ban Dân tộc tỉnh, đại diện lãnh đạo các sở, ngành và UBND huyện A Lưới.
Trong hai ngày làm việc, Đoàn đã tiến hành khảo sát vùng dự kiến trồng dược liệu ở hai xã Quảng Nhâm, Hồng Bắc; khảo sát địa bàn dự kiến xây dựng nhà máy chế biến. Đoàn cũng đã có buổi làm việc với đại diện các sở ngành, UBND huyện A Lưới về tình hình KT-XH, kế hoạch phát triển dược liệu, định hướng một số cây trồng dược liệu phù hợp với thổ nhưỡng địa phương.
Thông tin từ Bộ Y tế cho biết, để tiếp tục triển khai Chương trình MTQG, thời gian tới, Viện Dược liệu được Bộ Y tế giao nhiệm vụ sẽ tiếp tục hỗ trợ huyện A Lưới thực hiện 4 nội dung: Khảo sát lại thực trạng trồng, khai thác tự nhiên về cây dược liệu và tình hình kinh doanh cây dược liệu; khảo sát đặc điểm đất đai, khí hậu; xác định cây trồng; gắn việc trồng, phát triển cây dược liệu với sản xuất theo chuỗi giá trị. Lê Quốc Long Tin cùng nhóm Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Cách đây hơn 10 năm, vào ngày 17/3/2014 cán bộ, nhân dân và đồng bào xã Hồng Hạ, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế đã vinh dự được gặp đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đến thăm, động viên... |
| |
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã tới thăm và tặng quà... |
|
|
|