|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Công bố danh mục TTHC sửa đổi, bổ sung lĩnh vực quản lý lao động ngoài nước thuộc thẩm quyền giải quyết của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 16/02/2022
Ngày 14/2/2022 UBND tỉnh ban hành Quyết định số 446/QĐ-UBND Công bố danh mục 02 TTHC sửa đổi, bổ sung trong lĩnh vực quản lý lao động ngoài nước thuộc thẩm quyền giải quyết của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội theo Quyết định số 58/QĐ-LĐTBXH ngày 26 tháng 01 năm 2022 của Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội. Cụ thể như sau:
1. Thủ tục Đăng ký hợp đồng nhận lao động thực tập dưới 90 ngày
- Thời gian giải quyết: 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ
- Phí, lệ phí: không
- Cách thức: Nộp trực tiếp hoặc trực tuyến hoặc qua dịch vụ bưu chính công ích.
2. Thủ tục Đăng ký hợp đồng lao động trực tiếp giao kết
- Thời gian giải quyết: 05 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ hợp lệ
- Phí, lệ phí: không
- Cách thức: Nộp trực tiếp hoặc trực tuyến hoặc qua dịch vụ bưu chính công ích.
* Địa điểm nộp hồ sơ: Trung tâm Phục vụ hành chính công tỉnh (Số 01 Lê Lai, P. Vĩnh Ninh, TP. Huế) hoặc nộp trực tuyến trên Cổng dịch vụ công Thừa Thiên Huế. (https://dichvucong.thuathienhue.gov.vn).
P.H Tập tin đính kèm: Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Trong không khí tưng bừng và phấn khởi của tuổi trẻ huyện nhà trước sự thành công rực rỡ của Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam huyện A Lưới lần thứ VI, hướng đến chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Nhằm phát... |
| |
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929- 28/7/2024). Ngày 19/7/2024, Liên đoàn Lao động huyện A Lưới tổ chức Hội thi đồng diễn bài tập thể dục giữa giờ... |
|
|
|