|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Phê duyệt chủ trương đầu tư xây dựng Công trình phục vụ phát triển sản xuất xã Hồng Thái ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 08/05/2020
Ngày 20/4/2020, UBND huyện A Lưới đã ban hành Quyết định số 721/QĐ-UBND về việc Phê duyệt chủ trương đầu tư xây dựng Công trình phục vụ phát triển sản xuất xã Hồng Thái
Gồm các nội dung sau:
1. Tên công trình: Công trình phục vụ phát triển sản xuất xã Hồng Thái.
2. Chủ đầu tư: UBND xã Hồng Thái.
3. Mục tiêu đầu tư: Nhằm tạo điều kiện thuận lợi trong việc giao thương, đi lại của nhân dân trên địa bàn.
4. Quy mô đầu tư:
Xây dựng công trình với tổng chiều dài 473,92m, nền đường rộng 4m, mặt đường rộng 3m, lề đường 2x0,5m; kết cấu mặt đường cấp phối suối dày 30cm, lu lèn đạt độ chặt K=0,95.
Công trình trên tuyến: Cống bản B0,75, 02 cống tròn D=1,0m. Bố trí rãnh và cọc tiêu đảm bảo an toàn giao thông trên tuyến
5. Địa điểm xây dựng: Xã Hồng Thái, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế.
6. Dự kiến tổng mức đầu tư: Khoảng 1.215 triệu đồng.
7. Nguồn vốn đầu tư: Ngân sách nhà nước.
8. Thời gian thực hiện: Năm 2020.
9. Hình thức quản lý dự án: Chủ đầu tư thuê tư vấn quản lý dự án. Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Trong không khí tưng bừng và phấn khởi của tuổi trẻ huyện nhà trước sự thành công rực rỡ của Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam huyện A Lưới lần thứ VI, hướng đến chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Nhằm phát... |
| |
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929- 28/7/2024). Ngày 19/7/2024, Liên đoàn Lao động huyện A Lưới tổ chức Hội thi đồng diễn bài tập thể dục giữa giờ... |
|
|
|