|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Tặng bò giống cho 105 hộ nghèo (06/01/2015) ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 07/01/2015
Ðoàn Kinh tế - Quốc phòng 92 (Quân khu 4) vừa cấp 34 bò giống lai sin cho 105 hộ dân tộc thiểu số nghèo tại 4 xã: Hương Lâm, A Ðớt, Ðông Sơn và Hương Phong thuộc vùng dự án kinh tế - quốc phòng A So, huyện A Lưới.
Ðây là chương trình giúp các hộ đồng bào nghèo vươn lên xóa đói, giảm nghèo, góp phần ổn định và nâng cao đời sống vật chất, tinh thần; hạn chế đốt phá rừng làm rẫy, săn bắt động vật quý hiếm, bảo vệ rừng đầu nguồn. Theo http://daidoanket.vn/ Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, nhân Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh – Liệt sỹ (27/7/1947-27/7/2024), chiều ngày 26/7/2024, Bảo hiểm xã hội huyện A Lưới đã tổ chức buổi gặp mặt tri ân nhân viên là thương... |
| |
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh Liệt sĩ Việt Nam (27/7/1947-27/7/2024). Sáng ngày 26/7, Huyện ủy - HĐND - UBND - UBMTTQVN huyện A Lưới tổ chức Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ huyện để tưởng nhớ công ơn các anh hùng liệt sĩ đã hy sinh vì... |
|
|
|