|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Chống COVID-19: Những việc cần làm khi bị sốt, ho, khó thở,… ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 10/03/2020
Bộ Y tế vừa đưa hướng dẫn cụ thể đối với người dân khi có những biểu hiện (sốt, ho, đau họng, khó thở) trong tình hình dịch bệnh COVID-19 như hiện nay.
Theo đó, ngay sau khi có biểu hiện sốt, ho, đau họng, khó thở cần thực hiện các việc sau:
1. Đeo khẩu trang và tự cách ly ở một phòng riêng, thoáng khí, hoặc ở một vị trí trong nhà, giữ khoảng cách với mọi người ít nhất 2 mét;
2. Gọi điện cho đường dây nóng cho cơ quan y tế địa phương hoặc Bộ y tế để được tư vấn và đến ngay cơ sở y tế để khám và điều trị; đeo khẩu trang trong suốt quá trình di chuyển đến cơ sở y tế;
3. Che kín mũi, miệng khi ho hoặc hắc hơi bằng khuỷu tay áo, khăn vải hoặc khăn tay hoặc khăn giấy; thải bỏ khẩu trang, khăn giấy sau khi sử dụng vào thùng rác có nắp đậy kín hoặc bỏ vào túi và buộc kín miệng;
4. Rửa tay thường xuyên với xà phòng đặc biệt sau khi ho, hắt hơi hoặc sau khi thải bỏ khẩu trang, khăn giấy;
5.Sử dụng riêng đồ dùng cá nhân như cốc uống nước, bát đủa,...
6. Hạn chế sử dụng phương tiện công cộng; không đến chỗ đông người, nơi làm việc, trường học,...
7.Thông báo với người sử dụng lao động, nhà trường và những người liên quan.
![](/UploadFiles/TinTuc/2020/3/10/byt(1).jpg) T.T Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Cách đây hơn 10 năm, vào ngày 17/3/2014 cán bộ, nhân dân và đồng bào xã Hồng Hạ, huyện A Lưới, tỉnh Thừa Thiên Huế đã vinh dự được gặp đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đến thăm, động viên... |
| |
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), sáng 24/7, Đoàn lãnh đạo tỉnh do đồng chí Phan Xuân Toàn - UVTVTU, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn đã tới thăm và tặng quà... |
|
|
|