|
|
2018_DetDeng_Tìm kiếm thông tin
|
|
Giới thiệu
Trong khuôn khổ các hoạt động cấp Cụm được Hội đồng Đội huyện A Lưới phát động trong tháng 5, trong ngày 19/5, tại Trường THCS Trần Hưng Đạo, Cụm thi đua số 3 đã tổ chức tập huấn kỹ năng công tác Đội cho Ban Chỉ huy Liên đội năm học 2017... |
| |
Sáng ngày 19/5, tại Trường Tiểu học Vừa A Dính, Cụm thi đua số 2 của Hội đồng Đội huyện A Lưới chủ trì tổ chức Chương trình Thắp sáng ước mơ thiếu nhi A Lưới và tuyên truyền phòng tránh các tệ nạn xã hội, an toàn... |
|
Đoàn Thanh tra Bộ Quốc phòng thanh tra kết quả thực hiện Nghị định 119/2004/NĐ-CP tại huyện A Lưới ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 11/04/2013Từ ngày 08/4/2013 đến ngày 12/4/2013, Đoàn Thanh tra Bộ Quốc phòng đã tiến hành thanh tra kết quả triển khai thực hiện Nghị định số 119/2004/NĐ-CP ngày 11/5/2004 của Chính phủ về công tác quốc phòng địa phương tại huyện A Lưới, do Thiếu tướng Đỗ Quang Dự - Phó Chánh Thanh tra Bộ Quốc phòng làm Trưởng đoàn. Tại buổi làm việc với Đoàn Thanh tra, về phía lãnh đạo huyện có đồng chí Hồ Xuân Trăng - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện, đồng chí Nguyễn Tân - UVBTV - Phó Chủ tịch HĐND huyện và đại diện lãnh đạo một số phòng, ban liên quan của huyện.
![](/Portal/UploadFiles//TinTuc/2013/4/11/image/DSC04130.JPG)
Trong đợt thanh tra này, Đoàn Thanh tra sẽ tiến hành thanh tra việc triển khai thực hiện Nghị định số 119/2004/NĐ-CP ngày 11/5/2004 của Chính phủ về công tác quốc phòng địa phương tại UBND huyện, Văn phòng HĐND và UBND huyện, các phòng: Tài chính - Kế hoạch, Văn hóa và Thông tin, Giáo dục và Đào tạo, Y tế, Công thương, Ban Chỉ huy Quân sự huyện và Trung tâm Y tế huyện.
VP Các tin khác
Tin tức - Sự kiện
Trong không khí tưng bừng và phấn khởi của tuổi trẻ huyện nhà trước sự thành công rực rỡ của Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam huyện A Lưới lần thứ VI, hướng đến chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam tỉnh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Nhằm phát... |
| |
Hưởng ứng các hoạt động chào mừng Kỷ niệm 95 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam (28/7/1929- 28/7/2024). Ngày 19/7/2024, Liên đoàn Lao động huyện A Lưới tổ chức Hội thi đồng diễn bài tập thể dục giữa giờ... |
|
|
|