|
|
Đồng chí NGUYỄN MẠNH HÙNG
Chủ tịch UBND huyện
Liên kết website
Chính phủ Tỉnh ủy, UBND tỉnh Sở, Ban, Ngành
| |
Tập huấn Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng Nông thôn mới năm 2014 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 22/09/2014![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/19/img_3414.jpg) | Đ/c Văn Lập - Trưởng phòng NN - Cơ quan Thường trực BCĐ |
Ngày 18 và 19 tháng 9 năm 2014, tại Hội trường Ủy ban nhân dân huyện, Ban Chỉ đạo Xây dựng Nông thôn mới huyện phối hợp Văn phòng điều phối Nông thôn mới tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức lớp tập huấn Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng Nông thôn mới năm 2014.
Tham dự lớp tập huấn có các đồng chí lãnh đạo các phòng, ban ngành cấp huyện trong Ban Chỉ đạo Xây dựng Nông thôn mới cấp huyện và Chủ tịch (hoặc Phó Chủ tịch) là Trưởng (hoặc Phó) Ban quản lý Xây dựng Nông thôn mới của 20 xã trên địa bàn huyện.
Tại lớp tập huấn, đồng chí Nguyễn Văn Minh – Cán bộ Văn Phòng điều phối của tỉnh đã truyền đạt những kiến thức mới về xây dựng nông thôn mới, các văn bản mới của Chính phủ bổ sung, điều chỉnh các tiêu chí cho phù hợp từng địa phương trong xây dựng Nông thôn mới như:
- Nâng cao năng lực quản lý, điều hành của chính quyền xã trong chương trình xây dựng Nông thôn mới;
- Thực hiện rà soát, điều chỉnh bổ sung Quy hoạch phát triển sản xuất bổ sung vào Đề án XD NTM;
- Phát triển sản xuất và nâng cao thu nhập cho người dân nông thôn;
- Bảng thang điểm đánh giá tiêu chí Nông thôn mới;
- Khung hệ thống giám sát, đánh giá chương trình xây dựng nông thôn mới;
- Cập nhật cơ chế, chính sách và định hướng năm 2015.
Qua hai ngày tập huấn, cơ bản các học viên tham gia đầy đủ và đã nắm được các nội dung chính để chỉ đạo và thực hiện trong thời gian tới.
Một số hình ảnh lớp tập huấn
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/19/IMG_3427.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/19/IMG_3424.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/9/19/IMG_3436.jpg) A. Hồng Các tin khác
| |
|
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 26.286.910 Truy câp hiện tại 15.188
|
|
|